Trụ sở chính : 42 Phan Văn Trị, Q. Đống Đa, TP. Hà Nội | Điện thoại : 0989496239
visa.vn55@gmail.com
Di động : 0989.496.239
Hotline : 0989496239

Cung cấp dịch vụ Visa chuyên nghiệp

Lấy chồng ở tỉnh khác thì có phải làm lại chứng minh thư không?

Ngày đăng : 10/01/2018
Hgtech là địa chỉ tin cậy để lam chung minh thu nhan dan và các dịch vụ gia han visa trung quoc, làm visa... Hôm nay, chúng tôi sẽ giải đáp cho các bạn câu hỏi " nếu lấy chồng khác tỉnh thì có phải làm lại chứng minh thư nhân dân hay không?

Hgtech là địa chỉ tin cậy để lam chung minh thu nhan dan và các dịch vụ gia han visa trung quoc, làm visa... Hôm nay, chúng tôi sẽ giải đáp cho các bạn câu hỏi " nếu lấy chồng khác tỉnh thì có phải làm lại chứng minh thư nhân dân hay không?"

 

thay-doi-chung-minh-thu-nhan-dan

Theo Điều 5 Nghị định 05/1999/NĐ-CP quy định về Đổi,cấp lại Chứng minh nhân dân thì những trường hợp dưới đây phải thay đổi chứng minh thư nhân dân: 

a)Chứng minh nhân dân đã hết hạn sử dụng;
b)Chứng minh nhân dân đã bị hư hỏng, rách, nát không thể sử dụng được;
c)Thay đổi họ, tên, chữ đệm, ngày, tháng, năm sinh;
d)Thay đổi nơi đăng ký hộ khẩu thường trú ngoài phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương;
e)Thay đổi đặc điểm nhận dạng như nốt ruồi, dấu vân tay;

Theo đó, những trường hợp bị mất chứng minh thư nhân dân thì cần phải làm ngay thủ tục cấp lại để đảm bảo xác nhận danh tính và là công dân của Việt Nam. 

Từ những điều trên, nếu lấy chồng tỉnh khác thì cần phải thay đổi và làm lại chứng minh thư ngay.

Xem thêm: Tại sao nên sử dụng các dịch vụ làm visa?

Tin tức mới
Nhu cầu sử dụng lao động nước ngoài đã trở nên phổ biến nhờ sự tăng lên của dự án đầu tư nước ngoài tại Việt Nam, nhu cầu sử dụng dịch vụ do doanh nghiệp nước ngoài cung cấp và nhờ sự...
Tư vấn Thủ tục xin Giấy phép lao động cho người Hàn Quốc – Liên hệ 0989496239
Dưới đây là các thủ tục để xin cấp giấy phép lao động cho người Nhật Bản tại Việt Nam.
Công dân mang hộ chiếu New Zealand có thể nhập cảnh 129 quốc gia và vùng lãnh thổ trong bối cảnh nhiều nước vẫn hạn chế đi lại vì Covid-19.